

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
BARUA YA KUJIUNGA NA CHUO
MANYARA RVTSC
2024

Simu: 0000

P.O. Box 485 Babati Manyara

Nukushi: 0000



www.veta.go.tz

Kumb. Na;

15/12/2023

Ndugu

.....

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHUO CHA

MANYARA

Mwaka 2024

MAELEZO HAYA YASOMWE KWA MAKINI NA MZAZI/MLEZI NA MWANAFUNZI

1. Unafahamishwa kwamba umechaguliwa kujiunga na chuo tajwa hapo juu katika Fani ya
Katika ngazi
mwaka wa | Day
2. Mafunzo yatachukua muda wa miaka miwili - mitatu (2-3)
3. Chuo kitafunguliwa rasmi tarehe 15/01/2024
4. Unatakiwa kuthibitishwa na daktari wa serikali kuwa unayo afya nzuri ya kumudu mafunzo katika fani uliyopangiwa
5. Unatakiwa kuthibitisha wewe mwenyewe na mzazi/mlezi/mdhamini wako kwamba unakubali nafasi ya mafunzo uliyopangiwa
6. Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa kwenye barua
7. Unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza mafunzo
8. Unatakiwa kununua vifaa vilivyoambatanishwa na barua hii kwa matumizi yako chuoni
9. Unatakiwa kulipa kiasi cha fedha kama kilivyoambatanishwa na barua hii
10. Hutapokelewa chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo juu. Lipa mapema ili uweze kusajiliwa. Fedha ikishalipwa hairudishwi. Kama fedha za tahadhali (caution Money) hazikutumika zitarudishwa
11. Nafasi yako itapotea kama utashindwa kuripoti wiki mbili baada ya tarehe ya kufungua chuo

NANSANGA GODWIN MASSANGYA
MKUU WA CHUO

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)
CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI NA HUDUMA MKOA WA MANYARA
MAHITAJI YA MWANAFUNZI WA NGAZI YA KWANZA

1. Unatakiwa kununua vifaa vifuatavyo kwa matumizi yako chuoni.
 - i. Mashati mawili meupe ya tetron (mikono mifupi).
 - ii. Suruali mbili za dark blue kwa kitambaa cha **ISTEM** namba moja tu,ziwe na rinda mbili, upana chini17” na iwe na pindo chini - pindo la nje (turn up)
 - iii. Overall ya dark blue kwa wanafunzi wa fani za uhandisi na nyeupe kwa fani ya maabara kwa kitambaa cha **ISTEM** namba moja tu.
 - iv. Jozi ya viatu vyeusi vya ngozi vya Kamba na vyenye visigino vifupi (viatu vya usalama vya karakana (safety boot) ni bora zaidi).
 - v. Vifaa vya hesabu (Mathematical Set).
 - vi. Daftari kubwa 10 (Counter Book).
 - vii. Nguo za michezo t/shirt na bukta rangi ya blue na raba nyeusi
 - viii. Vifaa vya usafi- kwanja moja na fagio la chelewa lenye mshikio wa mti mrefu.
 - ix. Mwanafunzi afike na karatasi nyeupe A4 ream moja.
 - x. Mwanafunzi wa Bweni anatakiwa kufika na mto wa kulalia, shuka, blanketi, chandarua nyeupe, bakuli, sahani, kikombe na kijiko, ndoo ya kufulia na kuogea, ufagio wa ndani (soft broom) pamoja na brashi gumu la kusugulia sakafu lenye mshikio mrefu (hard broom) pamoja na vifaa vya usafi binafsi
 - xi. Mwanafunzi mwenye bima ya afya (NHIF) tayari atawasilisha copy ya kitambulisho na hatalipia chuoni gharama ya bima.
 - xii. Mwanafunzi afike na kitambulisho cha taifa (NIDA) au namba ya kitambulisho cha taifa.

2. Gharama nyingine ni kama inavyosomeka kwenye jedwali hapo chini:-

KWA MWANAFUNZI WA BWENI.

Namba	Mahitaji	Bei	Kiasi	Jumla
1	Sweta	20,000	1	20,000
2	Nembo	2,500	2	5,000
3	Ada ya Mafunzo	60,000	1	60,000
4	Ada ya Bweni	60,000	1	60,000
5	Kitambulisho	5,000	1	5,000
6	Fulana	18,000	1	18,000
7	Bima ya Afya(NHIF)	50,400	1	50,400
8	Fedha ya Tahadhari	10,000	1	10,000
9	Michezo	10,000	1	10,000
10	Godoro	20,000	1	20,000
JUMLA				258,400/-

Mwanafunzi wa Bweni anatakiwa kulipia jumla ya **Tshs. 258,400/-** kwa mkupuo na hatapokelewa ikiwa hajatimiza kiasi hicho cha fedha na nafasi yake kupewa muombaji mwingine.

KWA WANAFUNZI WA KUTWA

Namba	Mahitaji	Bei	Kiasi	Jumla
1	Sweta	20,000	1	20,000
2	Nembo	2,500	2	5,000
3	Ada ya Mafunzo	60,000	1	60,000
4	Kitambulisho	5,000	1	5,000
5	Fulana	18,000	1	18,000
6	Bima ya Afya(NHIF)	50,400	1	50,400
7	Fedha ya Tahadhari	10,000	1	10,000
8	Michezo	10,000	1	10,000
JUMLA				178,400/-

Mwanafunzi wa kutwa anatakiwa kulipia jumla ya **Tshs. 178,400/-** kwa mkupuo na hatapokelewa ikiwa hajatimiza kiasi hicho cha fedha na nafasi yake kupewa muombaji mwingine.

GHARAMA NYINGINE

Ada ya mtihani wa taifa wa VETA (CBA) ya Tsh. Eifu ishirini na tano (25,000/-) kwa ngazi ya kwanza italipiwa muhula wa pili wa mafunzo.

MUHIMU

- i. Fedha zote zitalipwa kwenye “**Control No**” atakayopewa mwanafunzi baada ya kuripoti chuoni.
- ii. Bima ya afya italipwa kwa Control namba itakayotolewa na NHIF kwa uratibu wa ofisi ya Msajili chuoni

CHUO CHA UFUNDI STADI NA HUDUMA MKOA WA MANYARA

SHERIA ZA CHUO:

Ili kufanikisha mafunzo ya ufundi stadi kila mwanafunzi anatakiwa kufuata sheria zifuatazo:-

1. MAHUDHURIO:

- (a) Kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni kabla ya saa 1:00 asubuhi. Hii ina maana ifikapo saa 1:00 asubuhi wanafunzi wote wawe wameshafika chuoni. **ADHABU KALI ITATOLEWA KWA WACHELEWAJI.**
- (b) Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya chuo kwenda nyumbani, hospitali Au sehemu nyingine yoyote ile bila ya kuruhusiwa na Mwalimu wa zamu kupitia kwa mwalimu wa darasa.
- (c) **Mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba, kuuguliwa au kuugua mwenyewe ni lazima habari/taarifa zifike chuoni, bila ya kufanya hivyo ni kosa.**
- (d) Mahudhurio chini ya 85% mwanafunzi atanyimwa cheti cha kuhitimu mafunzo.
- (e) Vyumba/Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake. Hairuhusiwi kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya chuo.

2. MAVAZI:

- (a) Sare ya chuo ni suruali ya dark bluu na shati jeupe la mikono mifupi na T-shirt ya VETA. Sare hiyo ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo chuoni na wakati wa safari ya kuja chuoni na kurudi nyumbani. Wakati wote shati liwe limechomekewa.
- (b) Ovaroli livaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono tu.
- (c) Viatu vyenye visigino virefu na kanda mbili au viatu vya wazi (sandals) haviruhusiwi kuvaliwa chuoni.

3. USAFI WA MWILI:

- (a) Hairuhusiwi kuvaa hereni, pete, bangili na mapambo ya aina yoyote ile kwa kipindi chote cha mafunzo.
Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kali.
- (b) **NYWELE KWA WAVULANA:**
 - i. Zikatwe ziwe fupi sana, KIPARA hairuhusiwi kabisa.
 - ii. Ndevu haziruhusiwi. Ndevu za aina zote haziruhusiwi mustachi/sharubu.
- (c) **NYWELE KWA WASICHANA:**
 - i. Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mistari ya kurudi nyuma.
 - ii. kucha zisifugwe kabisa wala kupaka rangi

4. WIZI WA MALI ZA CHUO AU MALI YA MTU YEYOTE YULE:

- (a) Vitendo vyote vya wizi haviruhusiwi. Pindi ikibainika mwanafunzi ameiba mali ya chuo au mwanafunzi mwenzake, basi atafukuzwa chuo mara moja na kufikishwa kwenye vyombo vya dola.
- (b) Ukipoteza kifaa cha chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa na ukakinunue kifaa chenyewe au ulete badala ya ulichokipoteza.
- (c) Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na vile vilivyoko ndani ya chuo.
- (d) Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na getini.

5. UGOMVI:

Ugomvi kupigana au kushambuliana ni makosa ya jinai. Atakayepatikana akijihusisha na matendo ya namna hiyo atafukuzwa chuoni na kukabidhiwa kwenye vyombo vya dola.

6. **ULEVI:**
Iwapo itabainika mwanafunzi analewa au kuonekana katika sehemu za vileo, anavuta bangi au madawa ya kulevya adhabu yake ni kufukuzwa chuo mara moja.
7. **MAPENZI:**
(a) Uhusiano wa kimapenzi chuoni kati ya mwanafunzi na mwanafunzi au kati ya mfanyakazi/mwalimu na mwanafunzi hairuhusiwi kabisa.
(b) Mwanafunzi wa kiume au wa kike haruhusiwi kuingia maeneo wanayoishi watumishi bila ya kibali au ruhusa.
8. **MIGOMO:**
Migomo ni marufuku, na kuchochea migomo ni kosa lisilostahimilika. Atakayeshawishi au kusababisha migomo atafukuzwa chuoni mara moja.
9. **LUGHA:**
Lugha inayotumika kuendeshea masomo ni kiingereza hivyo ni wajibu wa kila mwanafunzi kujifunza kiingereza.
10. Jina lisibadilishwe mpaka ziwepo sababu na hati maalum kwa uthibitisho na ajulishwe Mkuu wa Chuo mara moja.
11. Ni marufuku kuwasha simu za mkononi wakati wote wa vipindi.

ONGEZEKO LA SHERIA KWA WANACHUO WA BWENI

12. Mwanachuo ataruhusiwa kutoka nje ya Chuo siku zifuatazo tu:
i. Jumapili tangu saa 12.00 asubuhi hadi saa 12.00 jioni
ii. Jumamosi tangu saa 7:30 mchana hadi saa 12 jioni
iii. Hairuhusiwi kutoka nje ya Chuo wakati wowote bila kibali maalum.
13. Mwanachuo yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya eneo la Chuo anapaswa kuwa na kitambulisho cha Chuo na atajiandikisha langu kuu na sare ya Chuo. Mwanafunzi atakayeonekana nje ya maeneo ya Chuo bila kitambulisho atachukuliwa hatua kali za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kunyang'anywa nafasi ya kulala bwenini au kufukuzwa chuoni.
14. Mwanachuo atakayepatikana na kosa la kulala au kuwa nje ya Chuo bila kibali atasimamishwa masomo.
15. Hairuhusiwi kupikia chakula bwenini, na atakayekiuka sheria hii atachukuliwa hatua kali.
16. (a) Ni marufuku wanachuo wa kiume na wakike kutembeleana mabwenini.
(b) Hairuhusiwi **KABISA** kwa mwanachuo kuingia katika eneo wanamoishi wafanyakazi wa Chuo bila ruhusa au kibali.
17. Hairuhusiwi kupeleka chakula bwenini. Endapo kuna mgonjwa, ruhusa maalum kutoka kwa mwalimu wa zamu itatolewa.
18. Taa za madarasani na mabwenini zizimwe saa 4:00 za usiku.
19. Hakuna ruhusa kumkaribisha au kumlaza mgeni, ikiwa mwanachuo atatembelewa na mgeni au ndugu siku ya masomo, ni lazima kumjulisha mwalimu wa zamu kabla ya kumkaribisha katika sehemu ya mazungumzo.
▪ Wageni wanaruhusiwa kuwatembelea ndugu zao kila Jumamosi kuanzia saa 7:00 mchana hadi saa 12:00 jioni.
▪ Kila Jumapili na siku za sikukuu kuanzia saa 12:00 asubuhi mpaka saa 12:00 jioni.
20. Vyumba/Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake. Hairuhusiwi kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya Chuo.
21. Ruhusa ya kulala nje ya mipaka ya Chuo itatolewa na Ofisi ya Mkuu wa Chuo.
22. Ruhusa ya kutoka Chuoni ni Jumamosi saa 7:30 mchana hadi saa 12:00 jioni. Jumapili na siku za sikukuu saa 12 asubuhi hadi saa 12:00 jioni. Majina yaandikwe kwenye kitabu cha kutoka na kuingia. Mhusika aweke muda wa kutoka na kusaini arudipo.

.....
NANSANGA GODWIN MASSANGYA

K/MKUU WA CHUO

**VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY
MEDICAL EXAMINATION FORM**

Date.....

THE MEDICAL OFFICER

.....
.....
.....

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION:

Name of trainee

Please examine the above named trainee to his/her fitness to undergo training and subsequently work as a/an.....

Eyesight.....

Hearing.....

Asthma.....

Other serious diseases.....

MEDICAL CERTIFICATE:

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for training as above.

Date Designation.....

Signature and official stamp.....

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI



FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

a) MWANACHUO

MimiFani ya
.....ninakubali nafasi ya mafunzo katika fani
niliyopangiwa, pamoja na kuzingatia sheria na kanuni za chuo ambazo nimezisoma na
kuzielewa vizuri.

Sahihi Tarehe

b) MDHAMINI

Mimi
.....
..... ambaye(Mzazi/Mlezi/Kaka/Dada n.k)
.....wa mtajwa hapo juu nathibitisha kuwa
ninamdhamini na nitamlipia gharama zote za mafunzo ikiwa ada na michango mingine
kama ilivyoelekezwa katika maelezo ya kujiunga na Chuo wakati wote wa mafunzo.

Simu.....
Sahihi Tarehe